หนี้บัตรเครดิตเยอะเกินหมุนไม่ทัน

เราสามารถรวมหนี้เป็นก้อนแล้วจ่ายทางเดียวได้มั้ยคะ ตอนนี้มีบัตรเครดิต5ใบ สินเชื่อเงินสดอีก2 วงเงินในบัตรไม่เคยกดออกมาใช้เลยแต่ก็มีผ่อนของบ้างนิดหน่อย แต่พอโควิดเท่านั้นแหละกดทุกบัตรวงเงินเต็มทุกบัตรเลยค่ะ เครียดมากจ่ายไม่ไหวแล้ว จ่ายแล้วก็กดออกมาหมุนใหม่มาหลายเดือนแล้ว ท้อมากค่ะ แนะนำหนทางที่จะเคลียให้ลงตัวทีค่ะ แต่ละบัตรวงเงิน20,000+ เงินเดือนก่อนจะทำบัตร17,000-18,000สมัครบัตรไหนก็ผ่านและจ่ายไหวมาตลอด แต่ตอนนี้เงินเดือนโดนลดค่ะเหลือ12,000-13,000 จ่ายไม่ไหวจริงๆ😭

แสดงความคิดเห็น