ทำงาน part time ไม่ถึงเดือนแล้วลาออกกระทันหันจะติด Blacklist มั้ยคะ

คือเราไปทำงานที่ฟูจิค่ะ เป็นพาร์ทไทม์แล้วทำได้ 2อาทิตย์ พอเงินเดือนออกก็ลาออกค่ะ (ด้วยอะไรหลายๆอย่าง ทั้งใกล้เข้ามหาลัยแล้วต้องอ่านหนังสือ และพอเข้ามหาลัยแล้วก็อาจต้องไปอยู่หอย้ายที่อยู่อีกเลยตัดสินใจลาออกเลยค่ะ)
แล้ววันนี้ผู้จัดการให้ไปเซ็นใบลาออกค่ะ แล้วเห็นเขาบอกถ้าลาออกแล้วจะกลับมาทำงานที่นี่ไม่ได้แล้ว
เราจะทำไม่ได้ทุกสาขาเลยหรอคะ หรือแค่สาขาที่เราลาออก
แล้วถ้าติดแบล็คลิสจะติดไปตลอดชีวิตเลยมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่