รีวิวหอหลังราม

กระทู้คำถาม
ประมาณกลางปี64เพื่อนเราได้ย้ายมาอยู่หลังรามค่ะราม24ไม่ขอเอ่ยชื่อหอนะคะ อาทิตย์เเรกที่มาอยู่ก็มีปัญหาเเล้วค่ะนํ้าจากท่ออุจาระผุดขึ้นมาเพื่อนเราได้เเจ้งทางหอทางหอก็มาทำให้พอวันต่อมามันก็ผุดขึ้นมาอีกซึ่งเพื่อนเราก็ไปคุยกับนิติประจำหอซึ่งทางเค้าก็ได้เเจ้งว่าช่างไม่ว่างต้องรอพรุ่งนี้ซึ่งเพื่อนเราก็ได้ถามไปว่าต้องให้นอนดมขี้หรอคะ ตอนเเรกยังให้คำตอบไม่ได้ซักพักเค้าก็มาบอกให้ย้ายไปอยู่ชั้น3ก่อน1คืนวันต่อมาเค้าก็มาเเจ้งว่ามันไม่สามารถเเก้ปัญหานี้ได้ขาดเพราะช่วงฝนตกนํ้สท่วมจะเป็นอีกเพื่อนเราเลยขอย้ายห้องเค้าก็ไม่ยอมเพื่อนเราก็คุยไปสักพักเค้าก็ชักสีหน้าใส่เพื่อนเราก็ใช่นํ้าเสียงที่ไม่โอเคเเล้วเพราะมันอารมณ์ไม่ดีเหมือนกันคุยไปสักพักเค้าก็ให้ย้ายทำสัญญาใหม่อยู่ไปสักพักเพื่อนเรามีเหตุฉุกเฉินให้ต้องกลับบ้านไปประมาณ3-4เดือนค่ะ เเล้วก่อนหน้านี้ได้สั่งของไว้พอกลับมาหอก็ได้มาหาเเต่ไม่เจอเลยถามนิติข้างล่างเค้าได้เเจ้งว่าได้ทิ้งไปแล้วซึ่งเราไม่เคยเจอหอที่ทิ้งพัสดุของลูกหอเลยค่ะ ก็ได้ถามทางเค้าไปว่าทำไมถึงทิ้งหรอคะ เค้าก็ให้เหตุผลมาว่าของมานานเเล้วถ้าไม่เห็นคนมารับเค้าเลยต้องเครียพัสดุทิ้งเพื่อนเราเลยถามว่าไม่โทรเเจ้งเจ้าของห้องหรอคะเพราะหน้ากล่องมีหมายเลขห้องเค้าได้ตอบว่าถ้าลูกหอคนอื่นกลับบ้านไปเค้าจะมาเเจ้งไว้นิติก็จะเก็บไว้ให้ถ้าไม่ได้เเจ้งก็จะเครียทิ้ง คือทั้งเราเเละเพื่อนไม่เคยเจอเเบบนี้เลยค่ะเพราะปกติจะกลับบ้านกันบ่อยเเล้วไปเป็นเดือนแล้วก็ไม่รู้ว่ามีระบบแบบนี้ด้วยเพราะปกติหอเก่าจะเก็บไว้ให้ไม่เคยทิ้งของลูกหอ ราม24แยก14
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่