ช่วยแปลไพ่ในเรื่องการสมัครงานให้หน่อยค่ะ

ถามไพ่ว่า งานที่เรากำลังจะสัมภาษณ์นี้ เราจะได้ทำในตำแหน่งนี้ จะได้งานนี้มั้ยคะ 

ตกลงกับไพ่ว่า ถ้าได้ให้ขึ้นหัวตั้ง ถ้าไม่ได้ให้ขึ้นหัวกลับค่ะ จับ 3 ใบ
ไพ่ขึ้น 

8 ไม้เท้า + คิงไม้ หัวกลับ+5 เหรียญ

สำหรับเรา เราว่า 50-50 โดยงานนี้เป็นงาน export ค่ะ ซึ่ง 8 ไม้ก็ให้ความหมายในเชิงนั้นได้ 
คิงไม้ พอเป็นไพ่หัวกลับ จึงหันหน้าไปทาง 5 เหรียญ จะหมายถึง หัวหน้างานที่เขาสัม เขาอาจจะรับเราเพราะคนขาดแคลน หรือ

ถ้าแปลอีกแง่คือ เราจะขาดคุณสมบัติ ควรจะแปลไปในทางไหนดีคะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่