อยากให้ LINE MAN เข้มงวด เกี่ยวกับเวลาเปิดปิดมากกว่านี้

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกครับ ผมชอบสั่ง ไลน์แมนตอนดึกๆ เพราะผมทำงานตอนกลางคืน
ปัญหาก็คือ ระบบขึ้นโชว์ว่ายังเปิดอยู่ แต่พอกดสั่ง ทางร้านกลับไม่กดรับออเดอร์
หรือบางร้านก็กด cancel แล้วก็ปิดร้านทันที

นั่นหมายความว่า เจ้าของร้านไม่ได้กดปิดร้าน แล้วก็ไปนอนพักผ่อนเลย
แล้วลูกค้าจะรู้ได้ยังไงครับ

ไลน์แมนควรจะเข้มงวดเรื่องนี้นะครับ ควรจะมีเวลาเปิดปิดที่ชัดเจน และมีบทลงโทษ
เพราะ grab จะไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย เขาเป๊ะมาก แต่มันราคาแพง เลยอยากใช้ไลน์แทนมากกว่าครับ

ผมไม่รู้จะแจ้งไปที่ไหนที่เขาจะใส่ใจและมองมันเป็นเรื่องใหญ่ เลยมาโพสพันทิปดีกว่า ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่