วีซ่า ท่องเที่ยวญี่ปุ่น 3 เดือน ?

ตามหัวข้อเลยครับ
ผมอยากรู้ว่าถ้าขอวีซ่า3เดือนแล้วเราจะสามารถไปเรียนภาษาที่โบส์ได้ไหมครับ
ผมไปไม่ได้ไปอยู่คนเดียวนะครับ
ว่าจะไปอยู่กับป้าป้าผมมีแฟนเป็นครูสอนมหาลัยมำงานที่ญี่ปุ่นจะเข้าปีที่17แล้วอะครับ
แฟนจะเป็นคนรับลองให้ว่าผมจะไม่แอบไปทำงานหรือหนีวีซ่าถึงหนีผมก็ไม่รู้ว่าจะไปไหนอะครับ555555
ส่วนตัวแล้วถ้าจบม.6อีกไม่กี่เดือนก็ว่าจะไปขอวีซ่าท่องเที่ยว3เดือนแล้วก็ลองไปอยู่ดูก่อน(ถ้าผ่านอะนะ)แล้วถ้าชอบถ้าอยู่ได้ก็เอาความรู้มาสอบn5ที่ไทยไม่ก็เอาซักn4ไปเลยยn4ก็โหดแล้ว5555แล้วก็ขอวีซ่านักเรียนอีกที ไปอยู่กับป้าเหมือนเดิมเรียนภาษาที่ญี่ปุ่น2ปี
แล้วว่าจะต่อเซนมงต่ออีก2ปีแล้วก็ว่าจะไปทำงานกับป้าด้วยให้ที่ทำงานต่อวีซ่าให้
แบบนี้มีความเป็นไปได้ไหมครับขอสอบถามผู้รู้หน่อยครัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่