ทำงานได้ 6 เดือน ลาออก ยังไม่ได้เงินว่างงาน

ขอสอบถามค่ะ เราทำงานที่แรกทำได้ครบ 6เดือนค่ะ เดือนสุดท้ายก็หักประกันสังคมขึ้นทะเบียนว่างงานในเว็บไซต์ลงไม่ได้ไปที่สำนักงานพี่พนักงานดูให้บอกลงได้แล้วให้กดรายงานตัวได้เดือนถัดไป รายงานครั้งที่2ก็ยังไม่ได้รับเงินโทรหาประกันสังคมก็ให้โทรไปสนง.ประกันสังคมที่เรายื่น โทรไปมีจนท.รับเรื่องละบอกว่าจะติดต่อกับก็เงียบไปเลย ครั้งที่2คือ 7/11/64 จนตอนนี้รายงานมา4ครั้งก็ยังไม่ได้รับการติดต่อหรือได้รับเงินว่างงานเลยค่ะ แบบนี้จะทำยังไงได้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่