กีต้าร์โปร่ง Yamaha fg512 sj. ป้ายแดง Made in Taiwan ตัวนี้ น่าเล่นไหมครับเสียงเป็นไงบ้าง

ตามกระทู้เลยครับ สอบถามพี่ๆ ที่เล่นกีต้าร์วินเทจ Yamaha fg 512 sj  ป้ายแดง มือสองงานเป็นของไต้หวัน เห็นเขาบอก ทำออกมา เหมือนตัว fg180 ซึ่งทั้งสองรุ่นนี้ผมหามือสองดูหายากและมีน้อยมากครับ  และผมอยากจะถามพี่ๆดูว่า คร่าวๆรุ่นนี้ น่าสะสมหรือน่าเล่น มั้ยครับเรื่องเสียงเป็นไงบ้าง  ผมไปเจอมา เห็นขายกันอยู่ ไม่ต่ำกว่า7000-9000 แพงมั้ยครับถ้าจะซื้อ (รูปภาพเป็นภาพประกอบตัวอย่างนะครับไม่ใช่ตัวที่ลงขาย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่