สอบถามการเปลี่ยนตั๋วเครื่องบินของ thai aways การบินไทย

สอบถามพี่ๆหน่อยคะ คือซื้อตั๋วกลับไทยไว้ล่วงหน้าแล้ว ซื้อแบบFlexi ไว้ 
ของการบินไทย แล้วอยากเปลี่ยนเส้นทางการเดินทาง

ตั๋วที่ซื้อไว้คือ Stockholm - bangkok
อยากจะเปลี่ยนเป็น Stockholm - Phuket  เพื่อที่จะไปเข้า phuket sandbox แทน แบบนี้จะสามารถเปลี่ยนได้มั้ยค่ะ 

หรือต้องทำอย่างไรดีคะ รบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำหร่อยค่ะ 
ปล ได้ส่งเมล์ไปถามสายการบินเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้รับคำตอบ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 3
ทำได้ครับ เป็นการ Reroute ในช่วงนี้ทำได้เป็นกรณีพิเศษ และได้รับการยกเว้น ค่าเปลี่ยน 1 ครั้ง จ่ายเพียงส่วนต่างค่าตั๋วและค่าภาษี ซึ่งขึ้นอยู่กับวันที่เปลี่ยนแปลง
         ช่วงนี้ ตั๋ว Class V ก็ทำ Reroute ได้ครับ
        พึ่งทำรายการให้เพื่อนสมาชิกไป 1 รายเมื่อสักครู่นี้เอง
         เปลี่ยนจาก Zurich -bangkok เป็น Frankfrut - Phuket  เพื่อไปเข้า phuket sandbox นะครับ
  จ่ายมากน้อยขึ้นอยู่กับ คลาสตั๋วครับ

การขอเปลี่ยนแปลง ขึ้นอยู่กับว่า ซื้อตั๋วที่ไหน หากซื้อตั๋วที่ Stockholm ก็ถามตัวแทนที่ Stockholm
        แต่หากซื้อที่การบินไทยโดยตรง ก็ต้อง ที่ การบินไทยกรุงเทพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่