มศว หรือ ม.กรุงเทพธนดี

เราก็พอรู้อยู่บ้างว่า2มหาลัยนี้เที่ยบกันไม่ติดแน่ๆ คือใจเราอ่ะอยากเรียนมศว มากๆๆๆๆๆ แต่ติดตรงปัญหาเงิน ท่าถามว่าพอเรียนมั้ย ก็พอ แต่ว่าเงินมันก็แค่พอเรียนอ่ะ ก็คือเราอยากเข้า มศว แต่ว่าเราก็จะทำงานพาร์ทไทร์มไม่ได้ใช่ม้ะ แต่ม.กรุงเทพธนเนี่ยเราก็ไม่รู้ว่าดีไหมนะ แต่ว่ามันก็สามารถทำงานได้เพราะมันสามารถเลือกเรียนเสาร์-อาทิตย์ได้ แต่คือเราอยากเรียนมศว มากๆๆๆ แต่คืองบทางบ้านเราโคตรจำกัด เราก็คงต้องจำใจเรียนอันที่2
เอางี้สรุปง่ายๆนะคะก็คือ
1.ม.กรุงเทพธนบุรีดีไหมคะพอดีดูรีวิวมีแต่เสียๆ ดีๆก็มีบ้าง
2.ท่าเกิดว่าเรียน มศว เราสามารถหางานทำได้มั้ยมีงานที่ไหนไหมช่วงกลางคืน
3.รวมๆแล้วเราควรเลือกเรียนไหนดีคะ มศวก็ชอบแต่งบจำกัด อันสองก็เฉยๆแต่เราสามารถทำงานได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่