เพื่อนงอนไม่หายงอนสักทีทำไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนนะคะเรากับเพื่อนคนนี้ี้ก็สนิทกันระดับนึงเพื่อนเราเป็นเกย์ค่ะ(นิสัยก็เป็นคนแรงไปพูดรึทำอะไรไม่แคร์/นึกถึงความรู้สึกของอีกฝ่ายค่อนข่งเอาแต่ใจ)เวลาเราทำไรไม่ถูกใจนางนางก็จะงอน เวลาเรียนเรียนเราต้องปลุกนางเข้าเรียนบ่อยมากถามว่ามีเบื่อมั้ยที่ต้องทำแบบนี้บ่อยๆเบื่อนะคะแต่ก็มีกันอยู่สองคนในเอก เวลามีงานอะไรนางก็ถามเราตลอดแต่ถ้าเราถามนางนางก็บอกไม่รู้ ถ้าวันไหนเราเข้าเรียนเราไม่ได้บอกนางนางก็จะงอนไม่คุยด้วย นางขอดูงานแล้วเราไม่ให้นางก็ไม่พอใจเมินแชทไม่ตอบเราเป็นฝ่ายยอมและง้อตลอดครั้งล่าสุดนางไม่สบายจะให้เราลาครูให้เราก็บอกให้นางทักไปลาส่วนตัวนางก็ทะกไปแต่อาจารย์ยังไม่อ่านนางก็เข้ามาที่ห้องเรียนมีททักแชทมาบอกให้เราเปิดไมค์ลาให้เราก็บอกว่าเราไม่สะดวกเราเลยบอกให้พิมพ์ในห้องแชทเลยนางก็วีนไม่พอใจเราล่ะก็ไม่ตอบแชทเราอีกเลยตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้เราก็แบบไม่โอเครและงงว่าผิดอะไรแต่เราถึงทำท่าเหมือนไม่บอกแต่เราก็บอกลาให้นางจนอาจารย์บ่นเราว่าควรให้เพื่อนบอกด้วยตัวเองช่วยนางแต่กลับโดนอาจารย์บ่นแถมตอนนี้นางไม่ตอบแชทอีกลงสตอรี่โพสอะไรปกติทุกเราทักแชทเฟส ไลน์ ไอจี ไปง้อนางแต่ก็ไม่หายเลยเราจะทำไงดีคะเราช่วยนางตลอดเลยนะเราไม่ค่อยไม่สิแทบจะไม่ค่อยขอความช่วยเหลือจากนางเลยเราควรทำไงดีคะขึ้นชื่อว่าเพื่อนเรารักทุกคนค่ะเรากลุ้มใจมากตอนนี้🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่