ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับขอที่บ้านขับSportBikeแต่ที่บ้านไม่ปลื้ม

เนื่องจากผมได้จะทำคลิปแนว Motovlog เหมือนช่องๆทั่วๆไปครับแต่เป็นแนวท่องเที่ยวหน่อยๆเน้นภาพสวยๆโดยใช้ Ninja 400 ของทางบ้าน(ผมก็จะคุยกับคนในบ้านที่เป็นเจ้าของอีกทีนึงแต่น่าจะไม่มีปัญหาครับ)
สาเหตุที่เลือกใช้แบบนี้เหมือนมันเป็น Signature ครับ เหมือนจุดเด่นเพราะว่ารถแบบนี้ไม่ใช่ทุกคนจะขับได้ 
ส่วนตัวผมเองก็มีความสามารถในการตัดต่ออะไรพอสมควรครับแต่มันมีปัญหากับทางบ้าน ก็คือแม่ผมไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่
ผมก็คุยกับแม่ๆดีตลอดครับ บอกว่าใช้ทำคลิป พูดเรื่องคอนเท้นออกไป เพราะว่าของที่มีคือพร้อมสุดๆแล้วครับกล้อง คอม
และผมเองก็เป็นคนขับรถไม่เร็วและ(กลัวความเร็ว)ครับเริ่มต้นขับเป็นช่วงเดือนตุลา 2564 รถออโต้บ้านๆใส่หมวกกันน็อคตลอดใส่เสื้อกาดบ้างถุงมือบ้างตามอารมครับ
ผมก็บอกแม่ไปว่ายินดีเรียนคอสบิ๊คไบค์อะไรอีกเยอะครับ คือคอนเท้นผมเต็มหัวมากแต่ไม่มีโอกาสครับ 
แล้วผมเองก็คิดว่าถ้าจะรอโตกว่านี้คงเริ่มต้นยากแล้วครับคู่แข่งมันจะมีเยอะมากกว่าตอนนี้เพราะช่วงโควิดคนเองก็หันมาทำคลิปในยูทูปเยอะครับ
ทุกๆวันนี้ผมก็นั่งดูคลิปอุบัติเหตุบิ๊คไบค์ตลอดให้มันกลัวมันก็ไม่กลัวซักทีครับ ก็เลยได้แต่จำและนำไปปรับใช้แทน
ส่วนที่ว่าผมจะขับเป็นไม่เป็น ผมมั่นใจว่าผมจะขับเป็นครับ ผมนั่งดูคลิปสอนขับมาเยอะมาก ทั้งเบรคฉุกเฉิน วิธีเข้าโค้ง วิธีออกตัวอะไรเยอะครับ
แล้วก็ผมก็เคยคุยเรื่องเอารถเป็น 150cc แทนแต่ที่บ้านก็ไม่ให้ครับฐานะทางบ้านปกติครับไม่มีหนี้
ส่วน Ninja400 ก็จะเป็นซื้อต่อแทนโดยใช้เงินผมผ่อนเรื่อยๆครับ
ปีนี้จะ 16 ครับ ทำใบขับขี่กลางเดือนนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่