ใช้ทีวีแทนจอคอม บางครั้งเวลาเปิดทีวีแล้วมันขึ้นแบบนี้จะแก้ยังไงครับ

ไม่ได้เป็นทุกครั้งทีเปิดทีวีนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาที่ผมปิดทีวีแล้วเข้านอน พอตื่นมาเปิดทีวีบางทีก็จะขึ้นแบบนี้ ทีวีผม4k resolutionผมก็ปรับเป็น3840x2160 สายผมก็ใช้ของugreenรองรับ4k เวลาเจอแบบนี้ผมต้องใช้แอพรีโมทจากมือถือไปrestartตลอดเลยครับ บางทีเรนเดอร์งานนานก็ใช้คอมทำอย่างอื่นไม่ได้เลย ใครทราบช่วยบอกทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่