อนาคตของ (G)I-DLE น่ากลัวมั้ยคะ?

น่ากลัวในที่นี้หมายถึงกระเเสจะขาดๆหายๆไม่คงที่ ค่าย (อาจ) จะเริ่มเท เพราะตอนก่อนน้อง Ligthsum จะเดบิวต์ แฟนๆนวล.เกากับอินเตอร์อื่นๆให้ความคิดเห็นในเชิงว่า กลัวจะเหมือน CLC หรือใกล้จะเท (G)I-DLE ประมาณนี้ค่ะ แถมตอนนี้น้อง Ligthsum เป็นรายได้หลักกับค่ายแล้ว.

/* ส่วนตัวเราคิดว่าเผื่อใจไว้นิดๆ แต่ค่ายยังไม่เทหรอก เพราะถ้าไม่มีไอเดิล ค่ายมีสิทธิ์เงียบกริบเลยนะ ไอดอลคนอื่นก็ออกค่ายไปหลายคนแล้วด้วย ที่ไอเดิลอยู่ได้ก็เพราะตัวเมมเบอร์ทั้ง 6 คน มีโซยอนเป็นผู้แบกจนหลังจะหัก เวลาโปรโมทถือว่าดีนะ แต่บางครั้งยังไม่มากพอ ตอนนี้เฝ้ารอข่าวคัมแบคอย่างเดียวเลย เพราะเห็นอัพเดตส่วนใหญ่มีแต่รูปเดี่ยว/ออกงานคนเดียว แค่ไอเดิลมาลงรูปครบทั้งวงก็ดีใจแล้วค่ะตอนนี้ หวังว่าจะคัมแบคเร็วๆนี้นะ เพลง Hwaa จะครบรอบ 1 ปีแล้ว

gidle ot.6 ไอเดิลปังทุกคัมแบค!!!!

/* แอบหวังว่าตอนนี้ค่ายน่าจะเริ่มคิดได้นะเพราะทั้งมินนี่ มิยอน โซยอน มีงานเดี่ยวปังมากๆกับอูกีที่อัพเดตรูปให้เห็นบ่อยๆ น้องชูฮวาที่มีคลิปเต้น/มาไลฟ์บ่อยๆ อยากให้ค่ายรีบเก็บส่วนนี้ก็คือมีกระแสมา เริ่มเห็นหน้าเห็นตา ประกาศคัมแบค
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่