สอ.รฝ. ต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง และ นย. นาวิกโยธินไทยของกองทัพเรือ แตกต่างกันยังไงครับ หน่วยต่างๆ หรือการฝึก

ผมอยากเป็นนาวิกโยธิน แต่ก็อยากรู้ครับ ว่า นย. กับ สอ.รฝ. แตกต่างกันอย่างไร ผมว่า 2 หน่วยนี้เท่มากๆ มีทหารราบ และก็ ทหารปืนใหญ่ทั้ง 2 หน่วย ผมอยากรู้ว่าหน่วยแต่ละหน่วยมีหน้าที่และภารกิจอะไรบ้าง ความแตกต่าง และก็การฝึก มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่