คอมแรงแต่เล่นเกมแล้วกระตุก

กระทู้คำถาม
spec pc:
gpu: rtx 2070
cpu: intel core i 7 7700
ram: 8gb
hdd: 1tb (ไว้ใส่เกม)
ssd: 200GB (ไว้ใส่งานต่างๆ)
สหลับบางคนอาดไม่แรงแต่สำหลับผมก็คิดว่าแรงพอที่จะเล่นหลายๆเกมได้เลยแหละแต่มันก็ดันเล่นไม่ได้นี่สิตัวอย่างเช่นเกม fortnite graphic low ทุกย่างดันกระตุกคือมันไม่ได้แลคนะแต่มันกระตุกแบบผมลงที่ไหนที่หนึ่งแล้วมันเหมือนกำลังโหลดฉากอยู่ประมาณ 10-20 วินาทีแต่บางครั้งก็นานเป็นพิเศษแล้วพอโหลดเสร็จ fps ดันสูงถึง 100fps ผมหาวิทีแก้หลายย่างมากแต่ก็ไม่มีแบบไหนช่วยเลยแต่มีครั้งหนึ่งผมลอง reset คอมมันถึงตะเป็นปกติแต่ก็เล่นได้ไม่ถึงเดือนก็กับมาเป็นเหมือนเดิมก็ไม่รู้ว่าต้องย้ายเกมไปที่ ssd ให้โหลดเร็วขึ้นไหมหรือยังไงเลียอยากให้ช่วยหน่อยว่าเกีดจากอะไรและวิธีแก้ไหม. ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่