การ์ดจอทำงานไม่สเถียร AMD

ตอนนี้ผมใช้เป็นโน๊ตบุ๊คนะครับ
CPU Ryzen 5 
GPU RX560X
RAM 12 Gb
    ปัญหาตอนนี้มันก็คือว่า ผมเล่นเกมปกตินี่แหละครับ การ์ดจอก็ทำงานปกติ แล้วเล่นไปได้สักพัก
มันจะมีอาการกระตุกมา สมมติเฟรมปกติอยู่ที่ 40 กว่า จะดรอปลงมาเหลือ 10 กว่าๆ อยู่พักนึงประมาณ 3-4 วิ
แล้วผมเลยเปิด Task manager ดู ปรากฏว่า ช่วงที่มันเป็นนั้น การ์ดจอมันลดลงไปดื้อๆเลยครับ
แบบว่าจู่ๆก็ดรอปลงไปเอง แล้วกลับมาวิ่งเต็ม 100% เหมือนเดิม
มันน่ารำคาญมากเลยครับ จนตอนนี้ผมจะเลิกเล่นเกมไปแล้วเลย
ลองทำหลายอย่างๆไม่ว่าจะเป็นการ Downgrade หรือใช้เวอร์ชั่นต่างๆ
(WHQL) recomened แล้วก็แล้ว ก็ยังคงเหมือนเดิม 
ใครเคยเป็นแล้วแก้ได้ หรือใช้เวอร์ชันไหนบ้าง บอกหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่