เทียบขนาดกระสุนครับ 9mm. กับ OO Buck (ลูกเก้า)

ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบว่า 1 นัดของ 9มม. นั้น ถ้าสมมติเฉลี่ยอยู่ที่ 120 เกรน แล้วลูกซอง 9 เม็ด 1 เม็ดประมาณกี่เกรนได้ครับ

แล้วหากเทียบ ลูกต่อลูก คือ 1 ลูก 9มม. กับ 1/9 ของลูก โอๆบัค ความรุนแรงต่างกันมากน้อยแค่ไหน เอาแค่ 1 เม็ดในลูกซองของลูก 9 นะครับ

ขอขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับเพี้ยนเพลีย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่