ต่อสาย 3.5 ที่เป็นสายเพิ่มความยาว จากหลังทีวี เสียงทีวีจะหายไหมครับ

กระทู้คำถาม
ปกติ ถ้าเราเสียบหูฟังที่ช่อง 3.5 มม.ด้านหลังทีวี
เสียงจะมาออกที่หูฟัง และเสียงที่ทีวีจะหายไป

แต่ช่องด้านหลังทีวีมันมุดเข้าไปเสียบยาก
ถ้าผมจะต่อสาย 3.5 ที่เป็นสายเพิ่มความยาว
ออกมาปล่อยปลายไว้ด้านหน้า เพื่อเตรียมต่อไปจุดอื่นเมื่อต้องการ (ปลายนึงตัวผู้ ปลายนึงตัวเมีย คล้ายๆกับพ่วง usb มาไว้หน้าเครื่อง)

ถามว่าตอนที่ปล่อยสายที่ขยายระยะออกมาด้านหน้าทิ้งไว้เฉยๆ ***ยังไม่เสียบหูฟัง เสียงจะออกทีวีตามปกติไหมครับ

ถามเพื่อสั่งซื้อสายครับ ไม่มีสายให้ลอง
ถ้าไม่ได้คือเสียบปล่อยปลายไว้เฉยๆ แล้วเสียงไม่ออก จะได้ไม่สั่งซื้อมาใช้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
ปล. (อ่านแล้วเข้าใจไหมครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่