กัดผมจนเสียผมยาวช้าทำไงให้ผมยาวไวๆ

สวัสดีค่ะ คือว่าเรากัดผมบ่อยมาก กัดสีผมครั้งแรกกัดสีแค่ครึ่งหัวประมาณ2-3รอบทำสีม่วงแต่สีม่วงไม่สะใจเลยไปลงสีแดง จากนั้นทิ้งระยะมาประมาณ2-3เดือนก็ลงสีดำทั้งหัว ทิ้งระยะไปอีกเดือนเศษๆก็กัดสีอีกครึ่งหัวเหมือนเดิมกัดอยู่2-3รอบทิ้งระยะไปไม่ถึงเดือนก็ลงสีดำอีก ผ่านไปเกือบ2เดือนก็กัดสีผมอีกแต่ครั้งนี้กัดทั้งหัวเลยยย กัดหลายรอบมากเพราะอยากลงสีเทา แต่สียังออกเหลืองอยู่ด้วยความรีบจึงลงสีเทาไปออกมาเป็นสีเขียวขี้ม้าผมข้างในเนืองจากกัดมาหลายรอบจึงออกมาเป็นสีเทา พอผ่านไป2อาทิตย์สีจาง ก็กัดอีก2รอบ ครั้งนี้ผมร่วงหนักแบบเป็นกำมือเลยครั้งก่อนๆก็มีร่วงบ้างแต่ครั้งนี้จากผมเกือบครึ่งหลังเหลือแค่บ่า ไอเราก็ดันดื้อไปลงสีเทาอีกครั้งนี้แหละ เสียแบบไม่ทีอะไรกั้น ผมข้างในก็ช็อต ผมร่วงหนักมากเหลือเลยคางมาประมาณ2เซน จึงตัดสินใจลงสีดำไปจบๆ เวลาผ่านไปสีก็จางกลายเป็นสีน้ำตาล(ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไร)เราก็รู้สึกมากตลอดว่าเวลาสระผม ผมแห้งข้ามากๆ พอผมเปียกหมาดๆก็เหมือรเส้นหมี่พอแห้งผมก็หยาบมากใช้ครีมนวดผมที่หมักผมตลอดและตอนนี้อยากให้ผมยาวไวๆมากๆค่ะควรทำยังไงดีคะพอดีอยากตัดผมที่เสียๆทิ้งอ่ะค่ะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่