วุ้นในตาเสื่อมมีโอกาสตาบอดไหมฮะ

กระทู้คำถาม
คือผมวุ้นในตาเสื่อมมา6-7ปีแล้วครับตอนนี้ผมอายุ15 ตอนที่ผมเป็นใหม่ๆผมคิดว่าทุกคนคงเป็นกันเยอะ แต่พอผมถามเพื่อนก็มีคนเป้นไม่ถึง3คน ผมเลยเริ่มกังวลว่าถ้าผมเป้นนานกว่านี้ตาผมจะบอดไหม แต่ผมไม่เคยเห้นฟ้าผ่าหรือว่าแสงแฟลชนะครับ ผมยังไม่เคยไปหาหมอสักครั้งแต่พออ่านเจอมาในเน็ตบ้างเลยค่อนข้างกังวลเพราะมันไม่สามารถรักษาหายได้ ถ้าสมมติว่าผมไม่เห้นแสงแฟลชหรือฟ้าฝ่าตาผมจะไม่บอดแต่จะเห้นวุ้นในตาเสื่อมไปตลอดชีวิตใช่ไหมครับ ตอนนี้ผมกังวลว่าตาผมจะบอดมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่