เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

[CR] ที่พัก 500 วิว 5,000 | เกาะช้าง ตราด

ที่พักราคา 500บาทถ้วน ไม่บวก vat แน่นอนว่าราคานี้เป็นห้องพัดลม แต่ก็แลกมาด้วยความชิลแบบทะเลอยู่หน้าบ้าน ระยะ 3ก้าว
“มันดีจริงๆ ชอบมากกกก”
ห้องพักธรรมดาติดทะเลในเกาะช้าง นั้นหายากกว่าโรงแรมหรูๆดีๆซะอีก
ก็เลยจะมาบอกเพื่อนๆสายชิลแถวๆนี้ ให้รู้ “พิกัดชิลบนเกาะช้าง” อีกสัก 2 ที่ค่ะ

❤️Ban na kai mook beach

ที่ตั้ง อยู่ใกล้หาดทรายขาว ทางเข้าสังเกตยากสักหน่อย ต้องเล็งใน google map ดีๆเลยค่ะ เพราะอยู่ตรงโค้งพอดี (จองใน agoda หรือจองตรงก็ได้)
บ้านที่เราพักเป็นห้องพัดลม แต่เป็นห้องติดหาดหน้าสุดหลังแรก อยู่หน้าประเภทห้องแอร์ ที่แพงกว่าอีกค่ะ แต่ว่ามันโคตรชิล มีบริเวณหน้าห้องให้นั่งกินดื่ม พร้อมมองทะเลตรงหน้าไปด้วยได้เลย

หาดนี้เป็นหาดหินค่ะ เป็นหินก้อนๆมนๆ ไม่บาดเท้านะ แต่เดินยากนิดนึง กร๊อบแกร๊บๆ
ระดับน้ำหน้าหาดไม่ลึกค่ะ ดูจากคนที่เดินลงไปเล่นน้ำก็คือไม่ลึก คลื่นไม่แรง สายดูทะเล ไม่โดนน้ำอย่างเราคือไม่ติด(ก็แน่ล่ะสิ)
ความชิลให้ไปเลย 150/100 ชอบความบ้านไม้ ต้นไม้เยอะๆ แต่เวลาลมพัดแรงๆ เสียงต้นไม้ใหญ่น่ากลัวนิดนึง กลัวมันจะล้มทับบ้าน กลางคืนลมแรงมากค่ะ

ไปดูพระอาทิตย์ตกหน้าหาดนี้กันค่ะ พระอาทิตย์กลมๆจมน้ำ

❤️Tiger Hut เกาะช้าง

ที่ตั้ง อยู่ละแวกคลองพร้าว จองตรงด้วยการโทรผ่านเบอร์ที่เพจที่พักได้เลยค่ะ ถ้ามีคนรับก็จองเลย
คืนละ 500 บาทถ้วนเหมือนกัน ติดหาดแบบติดเลยเดิน 3 ก้าวถึงทะเล ดีจนตกใจว่าราคานี้จริงๆใช่ไหม

บ้านทุกหลังเป็นพัดลมทั้งหมดค่ะ เป็นหลังๆ มีหลังเล็กหลังใหญ่ ราคาต่างกันติดเดียว
หน้าหาดเป็นทรายละเอียดยิบๆ แต่ไม่ใช่หาดกว้างโล่งๆ เพราะมีแนวต้นมะพร้าวปลูกอยู่หน้าหาดตามรูป ยังกะหาดส่วนตัวเลย ห้องนึงก็มีหาดนึง โคตรเจ๋ง!

สีน้ำทะเลที่นี่สวยมาก มันสีเขียวๆฟ้าๆใสๆ เวลาโดนแสงแดดสะท้อนระยิบระยับบนสีเขียวเข้ม สวยยังกะรูปพินเทอเรส
ระดับน้ำความลึกกลางๆค่ะ มีพื้นราบๆให้เดินออกไปได้ระดับนึง
อาหารการกิน ถ้าไม่กินกับที่พัก ก็ออกไปซื้อปากทางได้ เป็นโซนชุมชนพอดี ร้านรวงต่างๆมากมายค่ะ

สายชิลคนไหนนอนห้องพัดลมได้ แนะนำสองที่นี้เลยค่ะ
เกาะช้าง ไปไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายค่ะ อาจจะต้องมีสกิลการขับรถที่ดีสักหน่อย ทางบนเขาโหดสำหรับมือใหม่อยู่เหมือนกัน และเดินทางจากกรุงเทพ
ขับรถไป 300 กว่ากิโล 5-6ชั่วโมง ไปหลายๆวันหน่อยจะได้คุ้มกับการเดินทางค่ะ

ชื่อที่พัก Ban na kai mook beach และ Tiger Hut เกาะช้าง
รายละเอียดต่างๆนอกจากนี้ ลองเอาเซิร์สหาดูอีกทีนะคะ ข้อมูลอาจมีการเปลี่ยนแปลง เราไปมาตอนต้นเดือน ธันวาคม 2021
รีวิวนี้ รูปเยอะ พูดน้อย ดูรูปเป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจ  ❤️

ฝากติดตามเพจน้อยๆ เป็นเพจท่องเที่ยวและเม้าท์กันแบบสบายๆ 
"SandyHappy Everywhere"
ชื่อสินค้า:   เกาะช้าง ตราด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่