DIY Image and Photo Transfer to Candle for Christmas: วิธีสกรีนรูปภาพลงบนเทียนสำหรับตกแต่งวันปีใหม่

มาทำเทียนตกแต่งวันคริสต์มาส & วันปีใหม่ด้วยรูปวาดของเรากันเถอะ!!
(DIY Image and Photo Transfer to Candle for Christmas)
วิธีที่จะเปลี่ยนเทียนธรรมดาให้กลายเป็นเทียนลายน่ารักๆ ที่เราต้องการจากรูปวาดด้วยขั้นตอนไม่กี่ขั้นตอนและอุปกรณ์ที่ไม่เยอะเลย ทำยังไงตามมาดูกันได้เลยนะคะ 😊

⭐อุปกรณ์⭐
1. กระดาษขาวบาง
2. ปากกาสี
3. เทียน
4. ไดร์เป่าผม

☁️ วิธีทำ ☁️
1. เริ่มจากการตัดกระดาษขาวบางให้ได้ขนาดตามที่ต้องการ

2. ลงมือวาดรูปและลงสีให้เรียบร้อย ก็จะได้ภาพออกมาแล้ว

3. จากนั้นนำมาทาบบนเทียนในตำแหน่งที่ต้องการและนำไดร์เป่าผมมาเป่าให้กระดาษขาวบางติดอยู่บนเทียนได้เลย แค่นี้ก็จะได้เทียนน่ารักๆ มาตกแต่งปีใหม่นี้แล้ว 🎅🏻✨

ซึ่งถ้าชอบดูเป็น 🎬  วิดีโอก็มีนะคะทุกคนนนนน~
👇 ตามนี้เลย 👇
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
และหากมีข้อสงสัยหรืออยากให้บีแชร์อะไรเพิ่มเติมก็ Comment มาคุยกันได้เลยนะคะ 🥰
💖 Let's be friends 💖
☁ Youtube
☁ Facebook
☁ Instagram
☁ Tiktok
☁ Twitter
☁ Pinterest
☁ LINE Official Account
☁ TrueID In-Trend
☁ Blockdit
☁ Pantip
☁ Dek-D
☁ Website
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่