Ipad pro 12.5 หน้าจอร้าวไม่ถึงกับแตก ยังใช้งานได้ปกติ ต้องซ่อมหรือไม่ครับ

Ipad pro ผมเอามือไปท้าวกดแล้วดังกึก หน้าจอมีรอยราวเล็กน้อย ใช้งานได้ปกติ สีการมองเห็นความไหลลื่นในการเขียนเหมือนเดิม มองผ่านๆแทบไม่เห็นรอยแตก ต้องเอาไปซ่อมไหมครับ มีผลเสียอะไรในระยะยาวไหมครับ 
รูปที่แนบอาจไม่ชัดมากครับแต่จริงๆรอยแตกเป็นทางยาวๆ
แสดงความคิดเห็น