ใช้สูตรใน The sim 4 ไม่ได้ ลองทุกทางแล้ว รบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ ;-;

เรื่องเป็นแบบนี้ค่ะ คือเราเล่นเดอะซิม 4 แล้วตอนแรกก็ใช้สูตรได้ปกติ ทั้งๆที่ตอนนั้นก็ลงมอดนะคะ แล้วทีนี้เหมือนเราไปลงมอดเพิ่มพอจะใช้สูตรคราวนี้ดันใช้ไม่ได้ เราก็คิดแล้วว่าอ่ะ น่าจะเป็นเพราะมอดเสียแน่ๆ ก็หาค่ะ แล้วก็ลบ แต่ก็ยังใช้ไม่ได้

ใช้ไม่ได้ในที่นี้คือ มันกด CTRL + SHIFT + C แล้วขึ้นช่องให้พิมพ์ปกติได้นะคะ แต่พอเราพิมพ์มันบอกว่าไม่สามารถใช้งานได้อ่ะค่ะ

สูตรเดียวที่เราเหมือนจะใช้ได้คือสูตรโกงเข้าบ้าน freerealestate on นอกนั้นไม่ได้เลยค่ะ

แล้วคือที่พิมพ์แล้วขึ้นว่าใช้ไม่ได้คือก่อนกดเข้าไปเล่นในบ้านนะคะ พอกดเข้าไปเล่นในบ้านถึงพิมพ์สูตรอะไรแล้วกด enter ไปมันก็ไม่ขึ้นอะไรมาเลย แล้วก็ใช้ไม่ได้ด้วยค่ะ T_T

เราลองหมดทุกอย่างแล้วค่ะ ลบมอดทั้งหมด ลงเกมส์โหลดใหม่ ลบ origin โหลดใหม่ ลบไฟล์ข้อมูลเก่า ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ฮือออ

ใครมีวิธีช่วยได้บ้างมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่