รบกวนถามเกี่ยวกับคำว่า 'ร่วมทำบุญ'

ปีใหม่นี้ ผมจำนำพระไปถวายวัด 100 องค์ ให้ทางวัดแจกญาติโยม เวลาเขามาทำบุญที่วัด ซึ่งตอนนี้ผมได้จ่ายเงินค่าพระที่ว่าไปแล้วครับ ทีนี้ผมบอกกล่าวกับเพื่อน ๆ ให้อนุโมทนาบุญด้วย แต่มีเพื่อนอยากโอนเงินร่วมบุญกับผมครับ

คำถาม คือ เงินส่วนนี้ผมสามารถเอาไปใช้ได้เลยไหมครับ เพราะผมจ่ายค่าพระไปแล้ว หรือ ผมควรนำไปใช้กับงานบุญเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่