ขอวิธีทำใจให้อยู่กับเพื่อนบ้านที่ชอบดนตรีหน่อยค่ะ

บ้านที่เราอยู่เป็นบ้านทาวเฮ้าส์ชั้นเดียวค่ะ ใช้ผนังร่วมกันกับบ้านที่มีใจรักในเสียงดนตรี 
บ้านเรากับบ้านเขาไม่ถูกกันค่ะ เพราะเมื่อก่อนบ้านเขาเปิดเบสกระหึ่มมาก
แม่เราไปบอกหลายรอบก็ยังเหมือนเดิม หลายรอบเข้าก็ทำให้ไม่พอใจกัน
บ้านเขารักดนตรีทั้งบ้านค่ะ วันไหนมีใครคนใดคนหนึ่งอยู่บ้านจะต้องได้ยินเสียงเบส เสียงซ่าๆของเครื่องเสียง เสียงกีต้าร์ ไม่ก็เสียงร้องเพลงตลอด
จนหลังๆเราแอบไปนั่งทำงานบ้านพี่สาวบ่อยๆเพราะรำคาญเวลานั่งทำงานที่บ้าน แต่ตอนนี้เรากลับมาอยู่บ้านแล้วค่ะ

ณ ตอนที่พิมพ์นี่ก็ได้ยินเสียงอยู่ -,- พยายามฟังธรรมมะแล้วแต่จิตใจก็ยังไม่นิ่งหลุดตลอด
เพื่อนๆมีวิธีแนะนำไหมคะ เราควรทำใจยังไง T_T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่