Easy Pass เหลือเท่าไรจึงผ่านด่านไม่ได้ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

อยากจะสอบถามตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ของผม ถ้ามันร้องเตือนตอนผ่านด่าน หรือในแอปฯ ขึ้นจำนวนเงินเป็นสีแดง (แม้จะเหลือพอให้ผ่านด่าน) ผมก็รีบเติมทันที

จึงอยากจะทราบว่า ที่จริงคือมันต้องเหลือแค่ให้พอผ่านด่านนั้น ๆ หรือว่าต้องเหลืออย่างต่ำเท่าไรครับถึงจะผ่านได้

อย่างผมขึ้นทางด่วนบูรพาวิถีประจำ มันก็มีด่านแรกกับด่านออก (ปกติ 110 บาท) แต่ไม่รู้ว่ามันกำหนดเงินเหลือขั้นต่ำแค่ไหน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่