กล้อง Instax mini liplay เปิดไม่ติดหลังจากกำลังจะเปลี่ยนฟิล์ม แต่ยังไม่ทันได้ใส่ฟิลม์ ฝามันปิดลงก่อน

เรากำลังจะเปลี่ยนฟิล์มค่ะ แต่จังหวะที่เรานั่งแกะฟิลม์อันใหม่อยู่ ฝาที่เราง้างเอาไว้มันก็ปิดลงไปซะก่อน พอเราเปิดฝาขึ้นมาใหม่แล้วใส่ฟิล์มใหม่ ปรากฏว่าไม่เกิดอะไรขึ้นเลยค่ะ ไม่มีที่ปกติจะต้องมีแผ่นดำๆใบแรกออกมา เปิดเครื่องก็ไม่ติด ชาร์จแบตก็ไม่ติด เราทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่