อยากมีครอบครัวที่ดีเหมือนคนอื่นๆบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมอายุ14ครับบ้านฐานะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีหนี้ มีอะไรที่ต้องจ่ายเยอะแยะ ส่วนพ่อป่วยเป็นโรคเบาหวาน บางวันแม่ก็ชอบมาเล่าให้ฟังว่าพ่อผมชอบใช้อารมณ์ตอนทำงาน อะไรที่ไม่ได้ดั่งใจก็ใช้อารมณ์อย่างเดียวซึ่งก็ได้ยินจนปวดหูแล้วคร้บ พอทำงานเสร็จพ่อผมก็เหนื่อยมากขึ้นทุกทีๆ ส่วนแม่ผมก็ชอบยัดเยียดบังคับให้ตอนโตเป็นเสาหลักของครอบครัวเพราะเพียงแค่ผมเป็นผู้ชาย และบังคับให้เป็นหมอเพียงแค่จะให้ผมดูแลตอนแก่ ส่วนพี่สาวผมแม่ไม่ได้ว่าอะไรเลยครับจะเป็นอะไรก็ได้ เพราะผมก็ต้องเป็นหมออยู่แล้ว บางทีผมก็รู้สึกน้อยใจนะครับที่ต้องเกิดมาแล้วเจออะไรแบบนี้ ทั้งครอบครัวที่ไม่ซัพพอร์ตอะไรซักอย่าง ไม่มีเงินพอที่จะซื้ออะไร ไปคุยกับเพื่อนทีไรก็มีแต่คนเอาของมาอวดนู่นนั่นนี่เต็มไปหมด วันเกิดก็ได้แต่ของขวัญดีกันๆ ได้คอม ได้มือถือ ส่วนผมได้500บาท ก็ไม่ได้แย่มั้ง วันนี้วันคริสมาสต์เพื่อนผมก็ได้ของขวัญกันเต็มเลย ส่วนผมไม่ได้อะไร
เลย สอบได้เกรด4ไปก็เท่านั้นครับได้มา500บาทบางวันก็นั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ้าง รู้สึกเจ็บใจครับ ยิ่งตอนพ่อแม่ทะเลาะกันทีไรก็รู้สึกเครียดแบบมากๆทุกที+ความเครียดตอนเรียนอีก เรียนออนไลน์ไม่รู้เรื่องเลย สอบได้คะแนนไม่ดีก็โดนบ่นอีกแล้วก็เคยโดนด่าว่าโง่ด้วยครับ ความสุขที่ผมหาได้ก็มาจากการคุยกับเพื่อนเล่นเกมกับเพื่อนแค่นั้นแหละครับ ผมก็แค่อยากมีชีวิตเหมือนคนอื่นๆที่ครอบครัวไม่มีปัญหาอะไร มีฐานะที่ดี พ่อแม่ที่ดี ไม่ทะเลาะกัน คอยซัพพอร์ตทุกอย่าง ก็แค่นั้นเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่