พอจะมีงานที่เด็กอายุ 12 ( ม.1 ) ทำได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือว่าจะมาถามว่ามีงานที่เด็กอายุ 12 ( ม.1 ) ทำมั้ยคะอยากช่วยแม่จ่ายค่าเทอมค่าไฟ ถ้าถามว่าพ่อไม่ได้ช่วยหรอ ไม่เลยค่ะ เขาเป็นคนติดหนี้ด้วยซ้ำ แล้วแม่ก็ต้องมาจ่ายแทนค่ะ มีพี่อยู่ ม.6 แล้วจะขึ้นมหาลัย และนั่นแหละค่ะ ขึ้นมหาลัยค่าใช้จ่ายมันก็เพิ่มขึ้น แต่พี่หนูบอกกับแม่ว่า เนี่ยเดี๋ยวค่าใช้จ่ายทั้งหมดหนูจ่ายเองแม่ไปจ่ายค่าเทอมให้น้องเถอะ แต่แม้บอกว่าค่าเทอมของพี่แม่จะจ่ายให้ แต่ในฐานะที่ไม่ได้มีกินขนาดนั้น ค่าเทอมของพี่ + ของหนู ก็แพงแล้วเลยอยากหางานที่คิดว่าจะช่วยแม่จ่ายได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่