สมัคร แอปเปิลทีวีไม่ได้

กระทู้คำถาม
ผมใช้ทีวีซัมซุง สมาร์ทีวี รุ่น AU55TU8300 ที่บาร์มี แอปของ แอปเปิลทีวี  ผมสมัครก็ไม่ผ่าน  ดังนี้
          1 ผมเข้า  อินเทอร์เน็ต  applied ฯ…ใน บาร์ทีวี
          2 กรอกตามขั้นตอน จนครบ  และมาสะดุด
          3  สะดุด  ตรงช่องที่ว่า ตรวจสอบยืนยันหมายเลขโทรศัพท์ของคุณเพื่อดำเนินการตั้งค่า APPLE ID ของคุณให้เสร็จสมบูรณ์
         ป้อนรหัสการตรวจสอบยืนยันที่ส่งไปยัง   +66..84....
                  จะมีช่อง   6  ช่อง   ผมก็นำหมายเลขมากรอก ก็ไม่ผ่าน 
      ข้อความสีแดง ขึ้นว่า  "โปรดป้อนอักขระที่คุณเห็นหรือได้ยินเพื่อดำเนินการต่อ
                   รอก็ไม่มีอักขระ   ไม่มีเสียง    เอาจากไหนมากรอกช่องนี้ครับ 
เอาเลขรหัสยืนยีนอีเมล์เพื่อสร้าง ID    6  ตัว  มากรอก ก็ไม่ผ่าน
เอาเลขรหัสยืนยันเบอร์โทรศัพท์ เพื่อสร้าง ID   6  ตัว  มากรอก  ก็ไม่ผ่าน

หรือมีวิธีไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่