วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี dek65

อยากสอบถามพี่ๆที่รู้เกี่ยวกับพยาบาลบรมค่ะ คือตอนนี้เราอยู่ม.6แล้ว เราอยากเรียนพยาบาลแล้วที่บ้านก็ค่อนข้างอยากให้เรียนเหมือนกัน เราเรียนสายวิทย์-คณิต Gpax (5เทอม) 3.32  ส่วนคะแนนรายวิชา คณิต3.18 วิทย์3.16 Eng2.85 ค่ะ เท่าที่เราหาข้อมูลได้คือเราเข้ารอบportfolio ไม่ได้เพราะคะแนนรายวิชาภาษาอังกฤษเราต่ำกว่า3 เราเลยลองหาของรอบอื่นๆแล้วเจอในรอบโควต้าว่าคะแนนรายวิชาทั้ง3วิชาต้องมากกว่า2.5 ซึ่งเราก็ไม่เข้าใจอีกตรงที่เขามีบอกว่าเป็นโครงการๆ ถ้าเราไม่ได้อยู่ในโครงการนั้นเราจะสมัครในรอบนี้ได้มั้ยค่ะแบบคะแนนเราผ่านเกณฑ์ และเราเข้าใจถูกมั้ยค่ะว่า ถ้าเราติดเราต้องสำรองจ่ายค่าเทอมและค่าอื่นๆในเทอม1 ส่วนเทอม2-3 ทางวิทยาลัยจะมีสัญญามาให้เซ็นเกี่ยวกับทุนเรียน ถ้าเราเซ็นรับสัญญาเราก็จะไม่ต้องจ่ายค่าเทอมแต่วิทยาลัยจะหักจากเงินทุนตรงนั้น วอนพี่ๆที่รู้ช่วยตอบทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่