(สปอยล์) Spider man : no way home มีคำถามมาคุยกันหน่อยครับ

ในตอนสุดท้ายที่ปีเตอร์ยอมให้หมอร่ายคาถาลบความทรงจำคนทั้งโลกเพื่อไม่ให้รู้ว่าเขาเป็นสไปเดอร์แมน ตรงนี้ผมว่ามันมีอะไรให้เล่นอยู่นะ
โจทย์คือ : คนบนโลกรู้จักสไปเดอร์แมนอยู่ แต่ไม่รู้จักปีเตอร์ในฐานะสไปเดอร์แมน
เท่ากับว่าคนที่ไม่อยู่บนโลกยังคงรู้จักปีเตอร์ในฐานะสไปเดอร์แมนอยู่!

แล้วใครบ้างที่ไม่อยู่บนโลกตอนที่หมอแปลกร่ายคาถา?

1. นิค ฟิวรี่ แกไปพักร้อนบนอวกาศอยู่
2. ธอร์
3. โลกิ
4. แก๊งค์ การ์เดี้ยน
5. กัปตันอเมริกา รายนี้ไปอยู่ในอดีต (แต่ถ้ามีชีวิตแก่มาจนปัจจุบันก็อาจโดนลบความจำเช่นกัน นอกเสียจากทะลุเวลามาจากอดีตอีกที)

คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับเพราะว่าถ้าบอกให้ ทุกๆคนลืมปีเตอร์ทุกๆจักรวาล นั่นหมายความว่า คนในจักรวาลอื่น จะต้องลืมปีเตอร์ โทบี้แม็คไกวร์ และปีเตอร์ Andrew Garfield ไปด้วย เนื่องจากทั้งสองเป็นปีเตอร์ ในจักรวาลนั้นๆ

ซึ่งอีก 2 ปีเตอร์ เขายังไม่ได้ไปทำอะไร ให้เกิดเหตุอย่างใหญ่หลวง ดังนั้นเขาจึงไม่น่าจะคิด ให้ทุกคนลืมเขา ยิ่งปีเตอร์โทบี้ด้วยแล้ว เขาได้ของคู่กับ mj เรียบร้อยแล้ว เรื่องอะไรจะต้องมาให้ลืมเขา

ดังนั้นคาถานี้ ต้องมีผลกับ คนบน จักรวาลเอนเกมเท่านั้นครับ เป็นคนบนโลกของปีเตอร์ Tom Holland เท่านั้นนี่แหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่