อยากทราบว่าหนอนตัวนี้คือหนอนอะไรแล้วกินใบอะไรเป็นอาหาร

สวัสดีค่ะคือวันนี้เราได้ไปพบเจอน้องหนอนที่หลังบ้านมาค่ะ แล้วเราอยากเลี้ยงมากเพราะเคยเลี้ยงหนอนผีเสื้อที่กินใบมะนาวมาแล้วและน้องก็ยังเป็นผีเสื้อด้วย เราเลยคิดว่าถ้าจะเลี้ยงอีกสักตัวก็คงไม่เป็นอะไรเลยนำน้องมาเลี้ยง และเริ่มหาข้อมูลแต่หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอลงตอรี่ไอจีก็ไม่สามารถมีใครตอบได้ เลยได้ไปถามเพื่อนๆว่ารู้จักน้องไหมและน้องกินใบอะไรเป็นอาหารแต่ก็ไม่มีใครสามารถตอบได้จึงตัดสินใจมาตั้งกระทู้ถามเพื่อความแน่ใจว่าน้องกินใบอะไรกันแน่และอีกอย่างคือน้องชื่อหนอนอะไรตอนนี้อยากได้ข้อทำน้องสุดๆเพื่อวิธีการเลี้ยงที่ถูกต้อง

*มันไม่สามารถใส่ภาพน้องได้พอจะรู้วิธีไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่