ธนาคารออมสิน ช่วยเหลือคนมีรายได้น้อย?

เราเป็นลูกค้าธนาคารออมสิน มาหลายปีแล้วค่ะ  เรากู้เงิน 100,000 บาท จ่ายเดือนละ 2,XXX ระยะเวลา 5 ปี แต่เราจะขอรี(จ่ายมาแล้ว เกินครึ่ง) แล้วขอยอดเพิ่ม เพื่อไปปิดหนี้ตัวอื่น แล้วมาจ่ายที่ออมสินที่เดียว เพราะเราจ่ายหลายที่รวมกันเกือบหมื่น เราก็หวังว่าจะกู้ออมสินโปะตัวอื่นแล้วมาจ่ายที่ออมสินที่เดียว จะจ่ายน้อยกว่าเดิมมาก ก่อนหน้านี้เงินเดือน 8000 สามารถกู้ได้ ตอนนี้บอกว่าต้องเงิน 9000 ขึ้น มีคนค้ำ 2 คน โอเค เราก็ขอยื่น ยื่นไปนานๆๆๆมาก เกือบเดือนค่ะ ติดต่อกลับมาบอกพนักงานคนเก่าย้าย แล้วก็เรียกเอกสารนู้นี่นั่น อย่างเยอะ เรียกบ่อยมาก โทรมาบอกว่าขอเอกสารเพิ่ม อีกวันก็ขอเพิ่มอีก ก็โอเคมีหวังคงได้ สรุปผลอกมาไม่ผ่านจ้า งงค่ะ เขาบอกว่าให้เอารถไปเข้า เราเลยบอกว่าเอาไปเข้าแล้วค่ะ เพราะจ่ายไม่ไหวเลยหาเงินโปะ  เราก็ลูกค้าเก่า ไม่เคยค้างจ่าย ไม่ช่วยเหลือคนมีรายได้น้อยหรอคะ เราเคว้งเลยค่ะ 5555555555555555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่