ทีวีช่อง tnn 16 นี่เขาต่อต้านรัฐบาลเหรอครับ

กระทู้สนทนา
เท้าความก่อนว่า ผมชอบดูผมชอบดูข่าวช่องทีวีที่เน้นทางด้านเศรษฐกิจและธุรกิจหุ้นอะไรต่างๆ เลยดูต่อเนื่องมาจากช่องมันนี่แชแนลปิดตัวลงไป
ตอนแรกที่ทราบว่าเป็นของเครือซีพีก็ยังแอบสงสัยว่าจะเน้นข่าวที่เชียร์รัฐบาลมากไปหรือเปล่านะ
แต่หลังๆเริ่มรู้สึกแปลกใจ มันไม่ใช่อย่างที่คิด เพราะว่าเหมือนจะออกเป็นข่าวที่เน้นแต่ข่าวดีของประเทศข้างเคียงโดยเฉพาะเวียดนามและกระทบชิ่งมาที่ประเทศไทยตลอด ช่วงแรกที่เวียดนามคุมโควิดได้ดี ก็เชียร์ตลอดพอตอนนี้เขาคุมได้แย่กว่าเรา ก็ไม่เคยพูดถึงเรื่องนี้ที่เวียดนามเลย ตอนนี้ไปเล่นเรื่องการลงทุนจากต่างชาติ ซึ่งเป็นไม่กี่อย่างที่เขาทำได้ดีกว่าเราตอนนี้

เรื่องโควิด ก็เน้นไปสัมภาษณ์หมอ ที่มักมีความเห็นแตกต่าง หรือตรงข้ามกับรัฐบาล จนแปลกใจ

คือผมก็ไม่ได้อยากดูช่องที่เชียร์รัฐบาลออกนอกหน้าอะไรหรอกนะครับ
ติดว่ามันเป็นช่องเดียวที่คล้ายคลึงช่องมันนี่แชแนลที่ผมชอบเลยอยากติดตาม แต่ผมว่าเขาเลือกเสนอข่าวแอบเอนเอียง ไม่กลางๆนะ
ตอนนี้พยายามเปิดดูช่องอื่นเรื่อยๆละ ช่องนี้พอก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่