เจ้าเข็ม ไปติดโควิดมาตอนไหน?

จากประกาศการตรวจพบเชื้อ COVID-19 ของสมาชิก BNK48 เจ้าเข็ม
เลยสงสัยว่าเราอยู่หอกักตัว แบบ บับเบิ้ลแอนด์ซีล แล้ว เชื้อรั่วมาจากตรงไหนกัน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เชื้อมาได้ทุกทีครับ  ยกตัวอย่าง  

1.  อาหารกล่องที่สั่งมากินที่หอ ผ่านมือ   คนทำ คนส่ง ฯลฯ    2. ไปซ้อมเธียเตอร์ มีเหรอ ไม่ไปเดินห้าง ไม่ไปกินข้าว  คนอยู่ในห้างตั้งเท่าไหร่

ยังมีวิธีติดเชื้ออีกมากมายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่