เพื่อนฟิลิปปินส์ของฉันต้องการความช่วยเหลือ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เรามีเพื่อนเป็นคนฟิลิปปินส์ซึ่งตอนนี้เค้าอยู่บริเวณที่โดนพายุถล่มอ่ะค่ะ แล้วเค้าทักเรามาบอกว่าต้องการความช่วยเหลือ เค้าต้องการน้ำดื่ม อาหาร และเสื้อผ้าอ่ะค่ะ เพราะว่าสิ่งเหล่านี้น่าจะไปกับพายุหมดแล้ว แต่คือเราไม่รู้ว่าช่วยเค้ายังไงดีอ่ะค่ะ มีใครพอจะช่วยอะไรได้บ้างมั้ยคะ คือเราอายุเเค่16เอง เราไม่รู้จะช่วยเค้ายังไง🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่