ขับรถชนคนข้ามถนน ขอความช่วยเหลือจากผู้ที่รู้กฏหมายหน่อยครับ

ผมอยากจะได้คำแนะนำในการพูดไกล่เกลี่ยทางคู่กรณีหน่อยครับ ผมกลัวเขาจะเอาเรื่องผมถึงที่สุดและเรียกร้องค่าเสียหายสูงเกินไปตอนนี้ผมก็เป็นนักศึกษาอยู่ด้วยตอนนี้ไม่สามารถที่จะหาเงินมาชดใช้ค่าเสียหายอะไรได้อะครับและทางบ้านผมก็หาเช้ากินค่ำเป็นธรรมดาครับ อยากจะขอความช่วยเหลือจริงๆจากผู้รู้กฏหมายอะครับ ผมยอมรับว่าผมผิดที่ไปชนเขาจริงๆแต่ก็ทำไงได้เหตุมันเกิดขึ้นแล้วอะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่