เรียนต่อ Animetion ที่ไหนดี???

ก่อนอื่นเลยนะคะ ตอนนี้จขกท.อยู่ม.5ค่ะ กำลังจะเข้ามหาลัยแล้ว ตัวเราเองสนใจเรื่องการทำแอนิเมชั่นมากๆ ชอบดูการ์ตูน แล้วก็ดูมาตลอด ดูทุกแบบเลยค่ะ การ์ตูนซีรี่ย์เอย เดอะมูฟวี่เอย

รู้สึกว่าทุกครั้งที่ได้ดูซ้ำจะสนุกขึ้นเลยๆ เพราะมันมีหลายมุมมองให้เราค่อยสังเกตุ ทั้งเนื้อเรื่อง ทั้งการขยับของตัวละคร ฉาก แสง เสียง มันดูเพอร์เฟคไปหมดเลยค่ะ มันสนุกมากๆ

แล้วก็เลยมาถึงจุดที่ว่า อยากทำจริงๆ อยากรู้ว่าเค้าทำได้ยังไง การที่สร้างเนื้อเรื่องมาสักเรื่อง แล้วสามารถทำให้ใครสักคนหลงรักได้ขนาดนี(เราอาจจะอินอยู่คนเดียวก็ได้แหละ55)

แล้วที่เราอยากถามคือ เราควรตัดสินใจเรียนต่อที่ไหนดี บอกก่อนนะคะว่ามีความตั้งใจเรียรต่อสายนี้แบบจริงจัง ไม่มีเบี่ยงเบนไปสายอื่นแน่นอน ค่าเทอมเท่าไหร่โอเคหมดค่ะ ขอแค่ใช่ที่สุดและสามารถเรียนจบแล้วมีคุณภาพที่สุดอะค่ะ

อยากทราบว่า มีที่ไหนน่าสนใจบ้าง ส่วนตัวเราเล็งม.กรุงเทพไว้ค่ะตอนนี้ แต่อยากทราบความเห็นเพิ่มเติมหน่อยค่ะ ฝากด้วยนะคะะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่