คนที่เป็นเบาหวานฉี่มันจะเป็นก้อนๆเกล็ดๆอะไรไหมครับ

คนที่บ้านเป็นเบาหวานน่ะครับ ติดเตียง เวลาฉี่จะฉี่ใส่คอมฟอตอะครับ  ทิ้งไว้หลายชั่วโมงจนเต็มแล้วเอาไปเท  แล้วเราเห็นฉี่มันเป็น
ก้อนๆเกล็ดๆตะกอนอะไรซักอย่าง เราไม่รู้ว่ามันเป็นปกติของโรคเบาหวานอะไรไหม  หรือเป็นโรคอะไรแทรกที่ฉี่มันแข็งตัวได้บ้างอะครับ 
แบบนี้เป็นเหมือนน้ำตาลรั่ว โปรตีนรั่วอะไรงี้เกี่ยวไหม  หรือเป็นเพราะยาต่างๆครับพอดีโรคเยอะ กินยาเยอะไปหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่