ตามหาเพลง จากMV ครับ ช่วยผมที เพลงประมาณ 6-7 ปี (ประมาณ)

คือ ผมพยายามนักนึกชื่อเพลงมานานมากแต่นึกยังไงก็นึกไม่ออก เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม ช่วยด้วยนะครับ
เพลงเป็นเพลง ผู้ชายร้องครับ                                             MV คือ ประมาณว่าพระเอกกับนางเอง พึ่งคบกันเป็นแฟนแล้ว ก็เหมือนว่าจะนัดกันมาทำอาหารที่ห้องของพระเอก แล้วก็เหมือนถึงเวลาที่นัด นางเอกก็มาที่ห้องพระเอก แล้วก็มาทำกับข้าว หรือ ขนม นี่ล่ะครับผมไม่แน่ใจ แล้วเหมือนของจะไม่ ครบ พระเอกเลยต้องออกไปซื้อของมาเพิ่ม แล้วพอ พระเอกกลับ มาถึงห้องก็ ตกใจเห็นนางเอกเลือดไหนที่กำเดาแล้วก็สลบไป พระเอกก็รีบพาไปส่ง รพ. แล้วพระเอกก็นั่งรอ จนมีรถเข็นคลุมเหมือคลุมศพผ่านพระเอกก็ร้องไห้เสียใจ แต่สุดท้ายนางเอก ก็เหมือนเรียกว่าเป็อะไรจากอีกเตียง แล้วนางเองก็บอกประมาณว่าตื่นเต้น ที่จะมาหาพระเอก เลยนอนไม่หลบ อะไรประมาณนี้อะครับ ช่วยด้วยครับหาไม่ได้จิงๆที่พึ่งสุดท้าย
เพี้ยนขอบคุณเพี้ยนขอบคุณเพี้ยนขอบคุณเพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่