หึงแบบนี้ปกติ หรือผิดปกติคะ?

สวัสดีค่ะ เราขอสอบถามอะไรน่อยนะคะ คือเรากับแฟนคบกันมาเกือบจะ2ปีแล้วค่ะ แรกๆคบกันแฟนเราดีมาก ดีทุกอย่างเลยนะคะ ปัจจุบันก็ยังโอเคอยู่ แต่ที่น่าแปลกคือแฟนเราขี้หึงทากค่ะเราเคยคุยกับเค้าตรงๆนะคะว่า เราลองปรับทัศนคติกันไหม แต่ผลที่ได้คือเค้าก็จะงอนไปเลย ส่วนตัวเรารักเค้ามากค่ะ เค้าก็รักเราทากเหมือนกัน แต่เราสงสัยว่า เค้าหึงแบบนี้มันดูปกติไหมคะสำหรับผู้ชาย
1.แฟนเราห้ามเที่ยวกลางคืนค่ะ (อันนี้เราไม่ทำแน่นอน)
2.ถ้าไปไหนห้ามกลับไม่เกิน18.00 ไปตลาดหรือไปกับใครก็ตาม
3.เรื่องเสื้อผ้าคือนี่ที่สุด ห้ามใส่ที่มันไม่มิดชิด (แต่เค้าชอบบ่นนะคะว่าเราแต่งตัวเหมือนคนแก่ แต่พอเราใส่เสื้อคอป เค้าก็บ่นและทะเลาะกันตลอด
4.เรื่องคุยกับคนอื่นนี่ตัดทิ้งไปเลยค่ะ เพราะแฟนเราไม่เคยเปิดโอกาสให้เราเลยแม้แต่เพื่อน
5.เวลาเดินทางกลับบ้านหรือนั่งรถประจำทาง เราต้องถ่ายให้ดูตลอดว่านั่งข้างใคร ห้ามนั่งข้างผู้ชายเด็ดขาด
6.เวลาไปไหนคือต้องถ่ายรูปส่งตลอดตั้งแต่ขึ้นรถยันลงรถ
7.เค้าไม่ชอบให้เราไปไหนคนเดียว อย่างน้อยต้องมีเพื่อนไป
8. หลัง18.00 ออกไปเก็บผ้าหน้าหอ คือเราก็ทำไม่ได้ค่ะ เราต้องทะเลาะกันทุกครั้ง

เราขอพูดนิดนึงนะคะ เราไม่เคยมีประวัตินอกใจหรือทำอะไรไม่ดีเลยนะคะ เราเคยคุยกับเค้าเรื่องความเชื่อใจนะคะ เค้าบอกว่าเค้าเชื่อใจเราแต่เค้าไม่อยากให้เราเจอกับอันตรายซึ่งเรารักเค้ามากๆ แต่เราก็ไม่รู้ว่าเราต้องสร้างความเชื่อใจแบบไหนได้บ้าง แบบรี้คือการหึงหวงแบบปกติไหมคะ 😀
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่