มีคลินิคหรือ รพ. รับทำฟันปลอมให้ผู้สูงอายุราคาย่อมเยาว์ไหมคะ ใน กทม หรือ แถวบางกอกน้อย จะมีมากเลยค่ะ

ไม่ได้อยู่กับคุณพ่อค่ะ เพราะแกเลิกกับแม่ ออกจากบ้านไปเกือบ 20 ปีแล้ว ล่าสุดแกเลิกกับบ้านโน้น กลับมาอยู่บ้านย่ากับคุณอา (โดยที่ไม่ได้บอกเรา) แต่แกป่วยมาด้วยมีโรคประจำตัว และตั้งแต่มีโควิดก็ไม่ได้ไปหาหมอเลย คุณอาซื้อยาให้กิน  ล่าสุดได้คุยกับคุณอา คือ สุขภาพแกเหมือนแย่ลง หกล้มในห้องน้ำไป 2 ครั้ง และตอนนี้ฟันหลุดหมดปากแล้วไม่ได้ใส่ฟันปลอม (เมื่อก่อน ตอนยังอยู่กับแม่แกใส่ฟันปลอม) ทานข้าวไม่ค่อยได้ ส่วนใหญ่จะนอน  เราเลยว่าจะพาแกไปหาหมอ แต่ก็ไม่คุ้นเคยเรื่องการดูแลผู้สูงอายุเลย คิดไว้ว่า อาจจะต้องพาแกไปทำฟันด้วย เพราะแกอาจจะทานข้าวไม่ได้เพราะแกไม่มีฟันหรือป่าว มีใครพอจะมีคำแนะนำเรื่อง คลินิคทำฟัน หรือ ที่ตรวจสุขภาพผู้สูงอายุไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่