อยากขอรับบริจาคอาหารแมว ไม่ขอรับเป็นเงิน ขอแค่อาหารเม็ด คนละโลสองโล ก็ยังดีคะ เพื่อช่วยน้องแมว

เนื่องด้วยเราเห็นแมวจร แมววัด ที่ผอมมาก ทางวัดก่มีให้ข้าวเปล่ากองไว้กับพื้นบ้าง เราผ่านวัดประจำก่ซื้ออาหารแบบแบ่งขายถุงละ 1 โลเอาไปให้บ้าง ตามวัด ยิ่งช่วงนี้โควิดงานก่ไม่ค่อยมี เราอยากได้คนช่วยบริจากอาหารให้แมวจร แมววัด ไม่ขอรับเป็นเงินคะ เราสงสารสัตว์เหล่านี้ อดมื้อกินมื้อ ลำพังเราคนเดียวก่ไม่ไหว
และด้วยพ่อเราเอง อยู่ ต่างจังหวัดมีแมวอีก 20  ก่าตัวที่แกเก็บมาเลี้ยง บางตัวบาดเจ็บมา บางตัวก็มาอยู่เองแบบถาวร จนออกลูกออกหลานกันเต็ม เราก็ส่งอาหารไปให้แมวพ่อที่ ต่างจังหวัดบ้าง แต่ส่งไปไม่ได้มากเพราะรายได้ก็ไม่เยอะ แต่เราก่พาไปทำหมันตามมูลนิธิที่เค้าจัดขึ้น เพื่อจะได้ไม่เพิ่มจำนวนอีก เราเครียดช่วงโควิดงานก่น้อย แต่ก่อยากช่วย เพราะสงสาร ขออภัย ขอไม่ดราม่านะคะ ไม่ขอรับเป็นเงิน
ใครอยากจะช่วยเหลือส่งอาหารมาให้ยินดีและขอบคุณมากคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่