ผมควรถอยจากความสัมพันธ์นี้ดีไหม?

กระทู้คำถาม
เตือน!! น้ำเรื่องนี้เยอะมากเลยนะครับ

*****อันนี้น้ำนะครับถ้าอ่านก็จะขอบคุณมากครับ*****  คือเรื่องมีอยู่ว่า.. ผมเนี้ยคบกับแฟนคนๆนึง ตลอดเวลาที่เราคบกันมันก็ดีนะแต่ว่าเราจะมีเรื่องให้ทะเลาะกันตลอด แล้วทุกๆครั้งที่ทะเลาะกันคือต้องมีคำว่าเลิกตลอดเขาเป็นคนบอกเลิกผมมาตลอด ผมก็รั้งเขาไว้ทุกรอบกี่รอบไม่ต้องสืบเลยครับมากกว่า20รอบ ผมก็รั้งเขาไว้ตลอดผมรักเขาผมทุ่มเทให้เขาทุกอย่างขาดเหลืออะไรช่วยหมด อยากได้แบบนั้นอยากได้แบบนี้ผมก็okเท่าที่ทำได้ คือเราสองคนมีข้อตกลงกันว่าเออเนี้ย ถ้าเรามีอะไรไม่พอใจกันบอกได้นะเราจะได้ไม่ทำอีก แต่มันก็ไม่เป็นเหมือนอย่างที่คิดเลยครับ (อันนี้นอกเรื่องนิดนึง) ครับคือผมเคยมีประสบการณ์มาเยอะพอตัวอยู่นะคำว่าแค่พี่ทุกๆครั้งที่ผมคบกับใครเขาบอกคนนี้แค่พี่แต่พอเลิกกันไปก็เห็นไปคบกันตลอด... โอเครเข้าเรื่องต่อ... ผมก็บอกไปว่าผมเนี้ยเออไม่ค่อยชอบรุ่นพี่เธอนะเธอช่วยแบบเวลาพูดคุยกันให้มันอย่าเกินเลยได้ไหม เขาก็ทำท่าเหมือนไม่ค่อยพอใจอ่ะครับผมก็แบบไม่ค่อยokเท่าไหร่เลย

เนื้อเรื่องที่ผมจะถาม --> พวกผม2คนเราได้เลิกกัน... ผ่านมา4วันที่เลิกกันผมก็พยามง้อเขาตลอด ''เขาก็ยังคุยกับผมนะเหมือนแฟนทุกอย่าง ทุกอย่างที่เหมือนแฟนเขาทำทั้งหมดเลยครับ''  คือผมรักเขามากจริงๆผมยังไม่อยากให้เขาไปไหนเลย ในใจผมแบบสับสนมากจะเอายังไงต่อดีจะปล่อยเขาเลยดีไหมแต่เขาก็ยังทำเหมือนยังมีใจที่จะกลับมาอยู่มันทำให้ผมสับสนมาก เท่าที่ผมสืบมาเขาก็เหมือนจะไม่ได้คุยกับใครนะครับ ผมจะเอายังไงดีผมควรถอยออกมาไหม?   

ขอบคุณครับที่อ่านเนื้อเรื่องของผมจนจบ*****
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่