เพื่อนใช้ให้ไปรับไปส่งทีละ 20-30 โล แล้วเราปฏิเสธคือเราไม่มีน้ำใจหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ ได้คำตอบแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
เลิกคบเถอะค่ะเพื่อนแบบนี้ หาแต่ผลประโยชน์จากตัวคุณ
ความคิดเห็นที่ 69
อ่าน​ แล้ว​ ก็ไม่แปลกใจ​ครับ​ ทำไมเพื่อนกล้าสั่งให้ไปรับ  ไปส่ง

ยอมคนง่าย  แถมพอยอมแล้วโดนเขานินทา  ยังเก็บมาถามคนพันทิพ  ไม่รู้จักเลยกล้าถาม  อยากหาพวกว่างั้น  ถ้าเป็นเพื่อนกันพูดกันตรงๆ  ก็จบ​ จบคือคบ  หรือไม่คบต่อ

บางครั้งความเป็นเพื่อน​ มันทำให้คนเสียนิสัย  ไม่เกรงใจกัน  แต่อะไรที่ไม่ชอบพูดกันให้รู้  คบได้ก็ไม่​ถือสา​ ถ้าจะถือสากับเรื่องแบบนี้​ ก็อย่าคบ
ความคิดเห็นที่ 53
เรื่องนี้ขึ้นกับว่า เพื่อนเป็นคนอย่างไรใน บริบทอื่นครับ

ผมมีเพื่อนคนนึง ขอให้ไปส่งบ้านแถวบางนา ผมอยู่คนละทางเลย เพราะรถเขาเสีย ก็ไปส่งนะแต่ก็คิดนิดหน่อยว่า กล้าขอเนอะ
พอมีเหตุจำเป็นของเราบ้าง ยังไม่ทันขอให้เขาไปส่งเลย เขาก็รีบบอกเดียวไปส่งเรานะ ทำเอาผมอายเลย ว่าจริงๆ เขาน่าจะเป็นคนที่มีน้ำใจมาก ก็เลยไม่คิดว่าการขอเราในทีแรกนั้น เป็นการรบกวนเพราะถ้าคนอื่นขอเขา เขาก็จะไม่คิดเช่นกัน

แต่ก็นะ เพื่อนคุณคนแรก ก็ตอบเขาไปทุกครั้งก็ได้ครับ เขาน่าจะไม่คิดอะไร
คนที่สองก็ตอบง่ายๆ แกนั่งแท็กซี่มาเท่าไร กดแกรปมาดูก็ได้ แล้ว จ่ายเท่านั้น จะได้ไม่ต้องคิดมากไง แค่กลัวโควิดนิ 😂😂😂
ความคิดเห็นที่ 15
อายุเท่าไหร่กันเนี่ย เถียงกันเรื่องค่าน้ำมัน 60 บาท 90 บาท ......
ความคิดเห็นที่ 29
ไม่งงเพื่อน   ที่อยากสบาย  แต่งงคุณที่ยอมทำมากกว่า  แท๊กซี่ก็ไม่ใช่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่