ซิมทรูมูฟเอส True move H

กระทู้คำถาม
คือแบบนี้นะทุกคน เราซื้อซิมเมื่อ3เดือนที่แล้ว เป็นซิมเน็ตของทรูมูฟ
ลงทะเบียนบัตรประชาชนเรียบร้อย  พอเช็คเบอร์ที่ลงทะเบียนบัตรเลข4ตัวท้ายบัตรประชาชนก็ตรงกับบัตรเรานะคะ ตอนเเรกโทรก็ยังติดอยู่เป็นสายของเรา
หลังจากที่ใช้ซิมมา3เดือน เราเติมเน็ตตลอดทุกๆเดือน เติมทั้งเงินเติมทั้งเน็ตไม่มีขาด
พอวันนี้กลับมาโทรหาเบอร์ตัวเองอีกครั้ง แต่ไม่ติดซิมในเครื่องของเราแต่ติดสายไปที่อื่นใครรับสายก็ไม่รู้เป็นผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเขาเป็นใคร ทั้งๆที่ซิมยังอยู่ที่เรา
#อ่อ ลืมบอกว่าเราใช้โทรศัพท์2เครื่องนะใช้อีกเครื่องโทรหาอีกเครื่อง
//ทั้งนี้ทั้งนั้นเราอยากรู้ว่า ทำไม หรือ อะไร ยังไง มันเกิดอะไรขึ้นทางเครือข่ายค่ายทรูมูฟ เขาเปิดเบอร์ใหม่โดยใช้หมายเลข,เบอร์ของเราหรือยังไงไม่เข้าใจ 
#0858644729 เลขท้ายบัตรประชาชนที่ลงทะเบียนไว้ 1827
#ตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
คือเบอร์นี้เราเชื่อม,ผูกกับธนาคารของเราอยู่4ธนาคาร
เรากลัวว่ามันจะเสี่ยงเมื่อรหัสOTPส่งเข้า แล้วข้อมูลรั้วไหล 
##เราเริ่มรู้สึกไม่ดีแปลกๆ
#ฝากทางค่ายทรูตรวจสอบก่อนจะเอาหมายเลขไปเปิดเบอร์ใหม่นะคะ
#สุดท้ายของท้ายสุด=เสียใจค่ะพูดงี้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่