grand filano สตาร์ทไม่ค่อยติดเป็นเรื่องปกติมั๊ยคะ

เราซื้อ grand filano ต่อจากเจ้าของเดิมมา 30,0000  สภาพมันใหม่อยู่ค่ะ ซื้อปลายปี 63มั้งคะ  ไม่รู้คันอื่นเจอแบบเรารึเปล่านะ  ช่วงหน้าหนาวสตาร์ทไม่ติดต้องสตาร์ทเท้า  ตอนซื้อมายังไม่ได้เปลี่ยนแบตนะคะ ตอนนั้นเจ้าของเดิมเค้าพูดเดี๋ยวมันชาร์ตด้วยตัวเอง(เราคิดในใจนะถ้ามันชาร์ตด้วยตัวเองเค้าจะทำแบตมาให้เปลี่ยนทำไม)  ปี 64 เปลี่ยนแบตแล้วแต่จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนเดือนไหน ก็วิ่งได้ปกตินะคะ  พอช่วงนี้หน้าหนาวเนาะ อากาศเย็น มันก็สตาร์ทไม่ติดอีก   สตาร์ทเท้าอีกแล้วเอาไปวิ่งให้เครื่องข้างในมันร้อน  เป็นทุกเช้าเลยค่ะ  ไปตลาดเห็นคนที่ขี่  grand filano  เหมือนกันดูเค้าไม่ค่อยมีปัญหา ของเรานี่ลองสตาร์ทตอนเช้า นี่คือไม่ติดให้เลย   อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรคะ   ข้างในเครื่องมัน  รึอากาศเย็น  หรือแบตใกล้จะหมดคะ   ใครเจอปัญหาเดียวกับเรามั่งคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่